หมวดหมู่ทั้งหมด
EN

ผลิตภัณฑ์

DSC08783
DSC08796
DSC08782
100G QSFP28 Active Optical Cable, 1~20m
100G QSFP28 Active Optical Cable, 1~20m
100G QSFP28 Active Optical Cable, 1~20m

100G QSFP28 Active Optical Cable, 1~20m


หมายเลขชิ้นส่วน:

SK-100GQSFP28-AOC

รายการสปอตไลท์:

4 ช่องสัญญาณฟูลดูเพล็กซ์อิสระ

อัตราข้อมูลสูงสุด 25.78Gb/s ต่อช่อง

สอดคล้องกับ QSFP MSA

การใช้พลังงานสูงสุด 3.5W แต่ละเทอร์มินัล

เป็นไปตามข้อกำหนด RoHS-6

การส่งผ่าน OM100 MMF สูงสุด 4 เมตร

อุณหภูมิเคสในการทำงาน: 0 ถึง 70oC

แหล่งจ่ายไฟ 3.3V เดี่ยว

รายละเอียด

ผลิตภัณฑ์นี้เป็นสายเคเบิลออปติคัลแอ็คทีฟแบบขนานที่มีอัตราข้อมูลสูง (AOC) เพื่อเอาชนะข้อ จำกัด แบนด์วิดท์ของสายเคเบิลทองแดงแบบดั้งเดิม ผลิตภัณฑ์นี้แปลงสัญญาณอินพุตไฟฟ้าแบบขนานเป็นสัญญาณออปติคัลคู่ขนาน (แสง) โดยอาร์เรย์ Vertical Cavity Surface Emitting Laser (VCSEL) ที่ขับเคลื่อนด้วย แสงจะแพร่กระจายผ่านเส้นใยริบบิ้นทีละเส้น และถูกจับโดยอาร์เรย์โฟโต้ไดโอด สัญญาณแสงจะถูกแปลงเป็นสัญญาณไฟฟ้าแบบขนานและส่งออก ดังนั้นแต่ละขั้วของสายเคเบิลจึงมี 8 พอร์ต 4 พอร์ตสำหรับการส่งข้อมูล และ 4 พอร์ตสำหรับการรับข้อมูล เพื่อให้การแลกเปลี่ยนข้อมูลทั้งหมด 100Gb/s 

AOC นำเสนอช่องสัญญาณการรับส่งข้อมูลอิสระ 4 ช่องและช่องรับข้อมูล 4 ช่องผ่านเส้นใยริบบอนมัลติโหมด ซึ่งแต่ละช่องสามารถทำงานได้ 25Gb/s ดังนั้น ผลิตภัณฑ์นี้จึงสามารถบรรลุอัตราการส่งข้อมูลรวมที่ 100Gb/s ในระยะ 100 เมตร เพื่อรองรับการแลกเปลี่ยนข้อมูลการประมวลผลที่รวดเร็วเป็นพิเศษ ผลิตภัณฑ์นี้ได้รับการออกแบบด้วยฟอร์มแฟกเตอร์ การเชื่อมต่อออปติคัล/ไฟฟ้าตามข้อตกลง QSFP Multi-Source (MSA) ได้รับการออกแบบมาเพื่อตอบสนองสภาพการทำงานภายนอกที่รุนแรงที่สุด รวมทั้งอุณหภูมิ ความชื้น และการรบกวนของ EMI

ข้อบ่งชี้จำเพาะ

รายละเอียดสินค้า

ประเภทการเชื่อมต่อQSFP28 เป็น QSFP28
อัตราข้อมูลสูงสุด100Gbps
รัศมีโค้งต่ำสุด7.5mm
ความยาวของสาย1-20m
วัสดุแจ็คเก็ตOFNP
อุณหภูมิ0 ถึง 70 ° C (32 ถึง 158 ° F)
โปรโตคอลอีเธอร์เน็ต 100G, InfiniBand 4xFDR/EDR


การใช้งาน

1. อีเธอร์เน็ต 100G

2. Infiniband EDR


แบรนด์ที่เข้ากันได้

100G QSFP28 Active Optical Cable, 1~20m

สอบถาม